Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เธšเน‰เธฒเธ™เธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน

Go down 
luv-kat
Isuru
mitsuyabu
mimirun
*-*nuaum*-*
HaKuShO
error
A_R
meaw_nashi
ShiN_sh_a
aeyplus77
ShiN_JiN
akashiyama
jin_jin
moonchild6857
+Liz_galz+
LuV_kAzUyA
ZcretZociety
*FuYu*
akanishi
i_aon
nobell
mishiko~
Chi*Ra*mE
niji_ne
29 posters
เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : Previous  1, 2
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
ShiN_sh_a
หน่วยดูแลกองกำลัง (ลับ)
ShiN_sh_a

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 194

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime26/12/2006, 20:42

ขอบคุณมากเลยค่ะ โปรแกรม GOM อยากได้มากค่ะ
เพราะเหนเพื่อนที่เกาหลีบอกว่าใช้กันเยอะ แล้วก็ไปเจอที่คอมของโรงเรียน
แต่เหนว่าเพื่อนมันโหลดกานแล้ว เลยไม่ได้หาโหลดเอาอ่ะค่ะ
เผอิญว่าไม่มีเวลาด้วย
ขอบคุณมากเลยนะคะที่เอามาให้ แล้วก็เรื่องแลกเปลี่ยนเนี่ย
จะพยายามจิงๆค่ะ เพราะคอมที่บ้านไม่ค่อยได้อัพอ่ะค่ะ โปรอกรมใหม่ก้อไม่ค่อยมี
ตอนนี้ก็รอคอมใหม่อยู่อ่ะค่ะ กะรอเซทเครื่องใหม่เลย แหะๆ
คงไม่ว่ากันนะคะ
ที่สนใจตอนนี้ก็เป็นเรื่องโปรแกรมแปลงไฟล์ต่างๆอ่ะค่ะ
อ้อ แต่เรามีโปรแกรมเจ๋งๆนะ แต่ว่า
มันโปรแกรมประมาณว่าการเรียนหน่อยอ่ะค่ะ
ชื่อว่า delphi อ่ะค่ะ เป็นโปรแกรมที่ใช้เยนโปรแกรมอ่ะค่ะ

ประมาณว่าโปรแกรมเคื่องคิดเลขไรพวกนี้ก็ใช้โปรแกรมนี้สร้างอ่ะค่ะ
ไปเข้าค่ายของสสวท.มาอ่ะค่ะ แหะๆ
ไม่รุว่าถ้าเอามาให้แล้วมันจะละเมิดลิขสิทะอ้ะป่าวอ่ะค่ะ^^

แล้วก้อพยายามบอกวิธีติดตั้งขนาดนี้ ขอบคุณมากเลยนะคะ^^
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
meaw_nashi
หน่วยเฝ้าสังเกตุการณ์
meaw_nashi

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 145

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime31/12/2006, 21:02

มีแล้วล่ะจ้า

แต่ก้อขอบคุณนะจ๊ะ

เดกบอร์ดนี้มีแต่คนใจดี ฮี่ ๆ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
A_R

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 163

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime12/1/2007, 08:48

ขอบคุณมากๆนะหนูนิจจี้ เน่ มีประโยชน์มากมายเลยแต่ป้าไม่มีโปรแกรมดีมาแชร์เลยเต่ามาก(ถึงได้ชอบเต่าจัง)
สำหรับ น็อต 32 เค้ามีขายนี่ ไม่แพง 200 กว่าบาทเอง แต่ใช้ได้แค่ปีเดียว เค้ามีให้โหลดทดลองใช้ด้วยนะ จำไม่ได้แล้วว่าโหลดจาก ยูอาร์แอล ไหน โต้ดน้า
วันหลังจะเข้ามาขอความรู้อีก
niji_ne
หน่วยข่าวกรอง
niji_ne

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 81

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime16/1/2007, 16:49

ขอโทดค้าบบบ ห่างหายไปนานกับอร์ดนี้ มันเหนื่อยอ้ะ ฝึกงานเสร็จกลับบ้านมาก็หลับ ทั้งๆที่อยู่แต่หน้าคอม

วันนี้ขอมาไถ่โทษด้วยการเอาทิปดีมาฝากอีกรอบ เป็นทิปเกี่ยวกับการลบไวรัสใน Dos

แฮ่...ไม่รู้จักอ่ะดี้ว่ามันคืออะไร Dos เนี่ย มันก็คือ ที่สำหรับพิมพ์คำสั่งของเครื่องเท่านั้น

อธิบายแล้วก็งง เป็นว่าเริ่มกันเลยละกันเนอะ

1.ก่อนจะลบเนี่ย เราต้องหากระดาษมาจด ชื่อไฟล์และที่อยู่ของมัน ยกตัวอย่างเช่น
c:\windows\system32\winnt.exe
อธิบายได้ว่า c:\windows\system32\ คือที่อยู่ของมัน ส่วน winnt.exe คือเจ้าวายร้ายยยย

2.ได้ชื่อที่อยู่มันแล้วเราก็มารีตาร์ทเครื่องนะคร้า.....

3.ระหว่างรอให้เครื่องมันบูทเข้าวินโดวส์ เราก็กด F8 ย้ำๆ แล้วมันจะขึ้นหน้าสีดำ แล้วก็ตัวหนังสือเต็มไปหมด

4.ทีนี้ให้เราเลื่อนลูกศรไปคำว่า Safe Mode (แล้วเดี๋ยวจะมาบอกว่า เข้า Safe Mode มันดีกว่าเข้าวินโดวส์ธรรมดายังไง)

5.เข้า Run พิมพ์ cmd แล้วกด enter

6.พิมพ์ cd c:\windows\system32 (หรือโฟลเดอร์ของไฟล์ที่ฟ้อง)

7.พิมพ์ attrib -s -h -r -a xxx.yyy (xxx - ชื่อไฟล์ /.yyy - สกุลไฟล์)

8.พิมพ์ move xxx.yyy หรือ del xxx.yyy

9.พิมพ์ exit

10.รีตาร์ทเครื่อง 1 รอบ

ทีนี้ล่ะ มันก็จะอันตรธานหายไปจากเครื่องเราเป็นการถาวร(ถ้าไม่หามาอีก)
อธิบายเพิ่มเติมค้าบบบ
ที่ว่า เข้า Safe Mode ดีกว่าการเข้าวินโดวส์ธรรมดายังไง ดีกว่าก็คือ การเข้า Safe Mode มันจะไปปิดเซอร์วิสบางอย่างของวินโดวส์ทำให้เซอร์วิสบางตัวไม่ทำงาน ซึ่งการเข้าตรงนี้จะเป็นการดีอย่างมาก ถ้าเกิดเราสงสัยว่า Handy Drive หรือ แผ่น Disket ติดไวรัสหรือไม่ ตรงนี้ เราสามารถเข้ามาจัดการได้ทันที โดยไม่ต้องกลัวว่าเครื่องจะติดไวรัสค้าบบบบ

หมดแล้วค้าบบบบ งั้นวันนี้ข้าเจ้าขอจรลี

ปล.อะฮั้นมิใช่พี่นิจจี้สุดสวยแฟนคุณยุจจี้นะค้าบบบ ไม่อยากให้ทุกคนเข้าใจผิดกัน แล้วก็ขอโทษด้วยน้า ที่ทำให้สับสนกันเพราะชื่อ รู้จักกับพี่เค้าตอนแรกก็งงเหมือนกันที่ชื่อเหมือนกัน 5555+ หนูไม่ได้ตั้งใจเหมือน หนูไม่ได้ตั้งใจเหมื๊อนนนนนน ไปล่ะ แว้บบบบบ
error

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 86

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime17/1/2007, 00:00

มาขอบคุณโปรแกรมดีๆหลายๆตัวเลยค่ะ
ช่วยได้เยอะมากๆเลย

ปล.เราก็อยากได้โปรแกรมตัดเสียงจากไฟล์วีดีโอเหมือนกันค่ะ ใครพอจะมีบ้างมั๊ยค่ะเนี่ย
akanishi
เจ้าหน้าที่กองกำลัง (ลับ)
akanishi

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 348

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime26/1/2007, 22:15

อิอิ
ขอบคุณพี่อ้อมากๆค่ะ
วันนี้มาขอโปรแสกนไวรัสของพี่อ้อไป
ทำลายไวรัสให้มันเป็นหมัน

ขอบคุณครับ
HaKuShO
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 36

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime28/1/2007, 19:39

ขอบคุณมากค่ะ
ตัวเราแบบว่าโลวเทคอ่ะ
ไม่มีอะไรมาฝากเลยย โกเมนนเนะ
niji_ne
niji_ne

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 81

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime30/1/2007, 12:03

ช่วงนี้กำลังเห่อเกี่ยวกับข่าวอัพเดทไวรัสที่มันระบาดตอนนี้

วันนี้เราเอาทิปดีๆในการตรวจสอบว่าในเครื่องของเรามีม้าโทรจันเข้ามาวิ่งเล่นอยู่รึป่าว

1.ปุ่มstart-->program-->MS-Dos Prompt
2.แล้วพิมพ์ netstat -an
3.ถ้าพบคำว่า•TCP 0.0.0.0: 12345 หรือ 12346แสดงว่าเครื่องของท่านโดนม้าโทรจันแล้วล่ะค้าบบ (2portนี้คือNetbusจ้า)
4.หรือถ้าพบคำว่าUDP 0.0.0.0 :313337แสดงว่าท่านโดนม้าโทรจันโปรแกรมBOย่องเข้ามาในเครื่องเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

เครดิต :: http://www.leksound.net/forum/index.php?topic=16436.0
*-*nuaum*-*
*-*nuaum*-*

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 152

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime30/1/2007, 12:29

อะนั้นเข้ามาเราก็งงเล็กน้อยพอเป็นพิธี

นี้คืออะไร ... แต่พออ่านไปอ๋อมันเป็นอย่างนี้

อิอิ

เข้าใจๆๆ ขอบคุณนะคร๊าปที่เอามาให้ได้อ่านกัน

จุ๊บๆๆ
http://www.storythai.com/user/nuaum_yuichi
mimirun
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 26

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime23/3/2007, 20:45

ขอบคุณสำหรับโปรแกรมมากๆเลยนะง้าบบบบบ...

แต่ว่ามีเรื่องข้องใจอ่างับ...GOMPLAYER เนี่ย...

เล่นไฟล์ .wmv ไม่ได้หรองับ....

แบบว่าพอโหลดแล้วเล่นได้หมดยกเว้นไฟล์นี้อ่างับ...

คือมันมีภาพแต่ไม่มีเสียงหง่ะ...ช่วยบอกทีให้หายงงทีงับ...

ขอบคุณอีกทีนะง้าบบบบบบ....
http://mimirun-neko.exteen.com/
mitsuyabu
mitsuyabu

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 100

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime7/5/2007, 22:37

อยากได้โปรแกรมทำOPVอ่ะ

มีใครมีมั่งมั้ย

หรือไม่ก็เป็นวิธีใช้ProShow Goldก็ได้

ใช้ไม่เป็น

อีกอย่างมันจะมีแถบสีเหลืองขึ้นด้วย

ช่วยหน่อยน้า..............
Isuru
Isuru

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 223
Localisation : Love Jin Love Kame Love Junno Love Ueda Love Yuichi Love Koki

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime16/5/2007, 18:37

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

ที่มีโปรแกรมดีๆมาฝาก
niji_ne
niji_ne

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime16/5/2007, 19:23

mimirun เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ขอบคุณสำหรับโปรแกรมมากๆเลยนะง้าบบบบบ...

แต่ว่ามีเรื่องข้องใจอ่างับ...GOMPLAYER เนี่ย...

เล่นไฟล์ .wmv ไม่ได้หรองับ....

แบบว่าพอโหลดแล้วเล่นได้หมดยกเว้นไฟล์นี้อ่างับ...

คือมันมีภาพแต่ไม่มีเสียงหง่ะ...ช่วยบอกทีให้หายงงทีงับ...

ขอบคุณอีกทีนะง้าบบบบบบ....

ปกติเล่นได้น้า .wmv เนี่ย

แต่กรณีที่มีแต่ภาพไม่มีเสียง คิดว่าน่าจะเป็นที่ไฟล์นะจ๊ะ

ลองเอาไปเปิดกับตัวอื่นดูนะ อาจจะใช้ได้

โปรแกรมแนะนำอีกตัวคือ window media player classic
luv-kat
luv-kat

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 234

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime18/5/2007, 15:54

มีทิปกับโปรแกรมดีๆมาฝากกันเพียบเลย

จะขอลองไปใช้ดูบ้างนะคะ
Nanaho
Nanaho

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 192

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime20/5/2007, 00:56

ขอบคุนสำหรับโปรแกรมต่างๆที่แนะนำกันมานะคะ

บางโปรแกรมเราก็ยังไม่เคยเจอเลยอะ

และก็มีบางอันที่เราหาโหลดมานานแล้ว

ขอโหลดไปใช้นะคะ

ขอบคุนมากๆๆๆๆ เลยคะ (โค้งงามๆ)

~TsUbA tSuBa~
~TsUbA tSuBa~

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 113
Localisation : ~ Everytime Everywhere with Tackey & Tsubasa ~ Forever in my heart...

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime8/6/2007, 22:19

โอ้โห... ขอบคุณมากๆเลยนะคะที่เอามาฝากกันน่ะค่ะ
โปรแกรมดีๆทั้งนั้นเลย มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Kuma2
แถมยังมีทิปที่ละเอียด เข้าใจง่ายด้วย
ขอบคุณนะคะ ^V^
zigura
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 14

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime17/6/2007, 14:27

ขอบคุนนะคร่า น่าสนใจทั้งนั้นเลย

ที่บ้านยิ่งเล่นไม่ค่อยได้ ได้โปรแกรมพวกนี้คงดีขึ้นคร่า
sinbad

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime18/6/2007, 19:58

ไม่เคยใช้เจ้าตัว GOMPLAYER นี้เลยอ่ะ

เด๋วลองเอาไปใช้ดูมั้งดีกว่า
Ampare
เธœเธนเน‰เธกเธฒเน€เธขเธทเธญเธ™

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Ampare Speech To Amaar   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน - Page 2 Icon_minitime24/3/2010, 13:06

เธœเธกเธ‚เธญเธ™เธณเน€เธชเธ™เธญเน‚เธ›เธฃเนเธเธฃเธกเธ‚เธญเธ‡เธœเธก
Ampare Speech To Amaar
เนƒเธŠเน‰ Ver 2 Build 2 เน„เธ›เธเนˆเธญเธ™เน€เธ”เธตเน‹เธขเธงเธœเธกเธญเธญเธเธ—เธตเธซเธฅเธฑเธ‡
เนเธฅเน‰เธงเธœเธกเธ‚เธญเน€เธ•เธทเธญเธ™เธงเนˆเธฒเธœเธกเน‚เธเธฃเธ˜เธกเธฒเธเธ–เน‰เธฒเนƒเธ„เธฃเน€เธญเธฒเน„เธ›เธญเน‰เธฒเธ‡

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 2 เธˆเธฒเธ 2เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : Previous  1, 2