Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เธšเน‰เธฒเธ™เธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน

Go down 
luv-kat
Isuru
mitsuyabu
mimirun
*-*nuaum*-*
HaKuShO
error
A_R
meaw_nashi
ShiN_sh_a
aeyplus77
ShiN_JiN
akashiyama
jin_jin
moonchild6857
+Liz_galz+
LuV_kAzUyA
ZcretZociety
*FuYu*
akanishi
i_aon
nobell
mishiko~
Chi*Ra*mE
niji_ne
29 posters
เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : 1, 2  Next
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
niji_ne
หน่วยข่าวกรอง
niji_ne

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 81

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime8/12/2006, 16:48

แชร์โปรแกรมที่น่าสนใจ ที่เพื่อนๆได้พบเจอหรือมีเก็บไว้ดีกว่า

จะโปรแกรมอะไรก็ได้จ้า แล้วแต่สะดวกและชื่นชอบ

ไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมดูหนัง ฟังเพลงที่ออกมาใหม่ๆ

โปรแกรมสแกนไวรัส(ที่หลายคนค่อนข้างปวดหัวกับมัน)

โปรแกรมตกแต่งคอม โปรแกรมแปลงไฟล์ต่างๆ

หรือใครไม่มีโปรแกรมก็มาแนะนำเคล็ดลับเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ดีๆก็ได้จ้า อันนี้ไม่ว่ากัน

เพื่อเป็นความรู้สำหรับเพื่อนคนอื่นๆ

ถ้าอย่างงั้นวันนี้ ข้าพเจ้าขอประเดิมเลยละกันน้า

โปรแกรมที่เอามานี้เป็นโปรแกรมประเภทดูหนังฟังเพลงธรรมดา แต่มันไม่ธรรมดาตรงที่ว่า

โปรแกรมเดียวสามารถดูไฟล์วีดีโอได้ทุกประเภท ไม่ว่าจะเป็นไฟล์เพลงจากมือถือ หรือ .rmvb

ที่ปกติต้องเปิดกับเรียลวันเพียงอย่างเดียว โปรแกรมตัวนี้มีต้นกำเนิดมาจากประเทศเกาหลีค้าบบ

ไอค่อนของตัวโปรแกรม และประเภทของไฟล์น่ารักดี

ตัวโปรแกรมชื่อ GOM นะค้าบ

GOMPLAYER

อีกตัวก็เป็นโปรแกรมเครือเดียวกัน แต่ตัวนี้เป็นโปรแกรมสำหรับฟังเพลงจ้า

ใครที่เชี่ยวกับโปรแกรมวินแอมแล้ว ก็เล่นตัวนี้ได้สบายเลย

เพราะว่าเหมือนกับวินแอมทุกกระเดียดนิ้ว แต่ต่างกันตรงที่ว่า โปรแกรมตัวนี้เป็นภาษาเกาหลีเท่านั้นเอง

ใครอยากจะลองเปลี่ยนตัวเพลย์เยอร์ ก็ลองใช้ดูได้จ้า

GOMAUDIO

ขอเสริมสำหรับโปรแกรม GOMPLAYER นะจ๊ะ คือ

ถ้าอยากจะดูไฟล์ .mpg & .rmvb ได้ ต้องโหลดปลั๊กอิน ข้างล่างไปด้วยนะ แล้วถึงจะดูได้

realalt149.exe

Mpeg2DSSetup.exe

สำหรับวันนี้ก็ขอจรลา เพียงเท่านี้นะค้าบบบ

ไว้จะหาอะไรดีๆมาลงใหม่
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
Chi*Ra*mE
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 24

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime8/12/2006, 18:16

ขอบคุณนะคะ...ตอนนี้ใช้ GOMPLAYER อยู่คะ

มันดีมากๆๆๆเลยอะ...ชอบ สารพัดประโยชน์สุดๆๆๆๆ

ตอนนี้มาขอดโหลดตัว ปลั๊กอิน ไปนะคะ

ขอบคุณนะคะ......>_<
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
mishiko~
mishiko~

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 53

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime8/12/2006, 18:19

โอ้ว โปรแกรมดีๆหรอคะ วันนี้มิชิโกะมีมาฝากหนึ่งโปรแกรมค่า มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Kkao02
เป็นโปรแกรมที่มิชิโกะใช้เปลี่ยนไฟล์วีดีโออ่ะค่ะ อย่างเปลี่ยนจาก .mpeg เป็น .avi อะไรแบบนั้น
แต่ที่มิชิโกะใช้บ่อยก็เพราะเปลี่ยน .flv ที่โหลดมาจากยูทูปเป็น .mpeg ที่ดูได้ใน window media player

CinemaForge

หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนอื่นๆนะค้า มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Cat12
nobell
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม
nobell

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 36

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime8/12/2006, 19:04

ลองโหลดมาใช้บ้างดีกว่า จริงๆแล้วเราใช้ไอ่พวกแบบนี้ไม่ค่อยเป็นหรอก

แต่ไม่ลองตอนนี้แวจะลองตอนอายุเท่าไหร่ล่ะเนอะ555
http://nobell.diaryclub.com
niji_ne
niji_ne

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 81

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime8/12/2006, 21:41

ว่างค้าบเลยเอาทิปคอมพิวเตอร์มาฝาก(แบบขี้เกียจอัพไฟล์อ่ะ)

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับตัวโปรแกรมที่โหลดมาใช้แล้วมันมีวันหมดอายุล่ะก็

วันนี้เรามีทิปดีๆเพื่อต่ออายุมัน (ลองแล้ว ทำได้จริง)

เค้าเรียกทิปนี้ว่าการแบคอัพ รีจิสตรี้นั่นเอง แต่ไม่แน่ใจว่าวิธีนี้จะใช้ได้กับทุกโปรแกรมรึป่าวน้า

- เริ่มจากการติดตั้งโปรแกรมปกติ

- เมื่อเปิดโปรแกรมครั้งแรกจะเห็นระยะเวลา บอกให้ใช้งานได้กี่วันส่วนมาก 15-30 วัน หากต้องการใช้งาน เกินกว่ากำหนด เริ่มขั้นตอนกันเลยจ้า

1. ให้คลิกปุ่ม Start ->Run

2. พิมพ์คำสั่ง c:/windows\\\\regedit..exe เพื่อเปิดโปรแกรม Registry Editor ขึ้นมา

3. คลิก File ->Export เพื่อทำสำเนาข้อมูล Registry ของวินโดวส์

4. จะมีหน้าต่างเพื่อบันทึกไฟล์ ขึ้นมาในช่อง save in : เลือกเป็น My Documents คลิ๊กเลือก All ตรงกรอบ Export range จากนั้นพิมพ์ชื่อไฟล์ในช่อง File Name _____ . reg File of type : Registraration File ( *.reg ) แล้วกด Save

5. เมื่อครบกำหนดตามระยะการใช้งานโปรแกรมจะไม่สามารถ ใช้งานได้

6. ให้ไปที่ Start ->Run พิมพ์คำสั่ง c:/windows\\\\regedit..exe เพื่อเปิดโปรแกรม

7. จากนั้นไปที่ File -> Import

8. ให้ไปที่ช่อง Look in: เลือก My Decuments เพื่อคลิกชื่อไฟล์ที่เราทำสำเนาเอาใว้ ในขั้นตอนที่ 4. _____ . reg

9. จากนั้นคลิกปุ่ม Open เป็นอันเสร็จโปรแกรมที่เราไม่อยากเสียเงินก็ได้คืนชีพอีกครั้ง

*** ตรงช่องว่างคือให้ใส่ชื่อ อะไรก็ได้น้า ให้มันสัมพันธ์กับไฟล์ เช่น RegBackup หรืออะไรก็ได้ ***
i_aon
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม
i_aon

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 49

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime9/12/2006, 12:34

มารับทิบรีจิสไปใช้ หึหึหึหึหึ แต่ไม่รู้ว่าจะใช้รึเปล่า จะลองดูนะกั้บ
http://iaon.exteen.com
akanishi
เจ้าหน้าที่กองกำลัง (ลับ)
akanishi

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 348

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime9/12/2006, 17:29

ขอบคุณคร้าๆๆๆๆ เราก็ใช้เจ้าGOM ค่ะ สารพัดประโยชน์จริงๆๆ แต่วันนี้มาขอเพิ่มนิดๆๆหน่อยๆๆ อิอิ ขอบคุณน้า
โปรแกรมแปลงไฟลืด้วยนะคะ
ขอบคุณจริงๆๆ
*FuYu*

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 53

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime9/12/2006, 18:50

ว้าวๆๆ ขอบคุนมากๆเลยนะค่า อิอิ

เราก้อใช้โปรแกรม GOMPLAYER เหมือนกัน

แบบว่า ใช้ได้ดีมากมายเลยอ่าค่า ดูได้หมด 5 5+

สบายเลยเราๆๆ ขอจิ้มโหลด ที่แปลงไฟล์นะค่า มีใช้แล้วเรา 5 5+

ขอบคุนมากๆเลยค่ะ
niji_ne
niji_ne

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime10/12/2006, 08:59

ดีจ้า

วันนี้เอานวัตกรรมใหม่ๆ ของค่ายไมโครซอฟท์มาให้ใช้กันค้าบบบ

นั่นก็คือๆๆๆๆ Internat Explorer version7 หรือเรียกง่ายๆว่า IE7 นั่นเอง

ซึ่งโดยปกติทั่วไปแล้วคอมพิวเตอร์จะให้มาแค่ เวอร์ชั่น 5 หรือไม่ก็ 6

เวอร์ชั่นนี้มีส่วนที่พัฒนาจากแต่เดิมก็คือ เวลาเปิดเวบใหม่ เราสามารคงไว้ซึ่งหน้าเดิม

โดยที่หน้าเวบใหม่จะเป็นอีกแทบนึง(ถ้าเราเลือก click new tab)

วิธีการลงก็เหมือนลงโปรแกรมธรรมดาเลยจ้า ง่ายๆไม่มีอะไร

ถ้าเครื่องนั้นใช้แผ่นวินโดวส์ตอนลงเครื่องครั้งแรกเป็นแผ่นแท้ เพราะว่าตัวโปรแกรมจะซัพพอร์ทกับแค่ของแท้เท่านั้นจ้า

แต่วันนี้เรามีเคล็ดลับมาบอก สำหรับคนที่ใช้ของปลอม แล้วก็เป็นวินโดวส์เอ็กพี แพ็ค 2 เท่านั้นนะจ้ะ(เพราะตัวอื่นไม่ได้โหลดมา เหอๆ)

วิธีการดูว่าเป็นวินโดวส์เอ็กพี แพ็ค 2 รึป่าว

ให้เข้่าไปที่ Control Panel > System > General > System

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน 211619470

ถ้าเป็นตามรูปก็ติดตั้งได้เลย แต่ถ้าเป็นอย่างอื่นที่นอกเหนือจากนี้ก็ขอให้เป็นเอ็กพี กับ เซอร์วิสแพ็ค 2 เป็นอันพอ ถ้านอกเหนือจากนั้นอีกก็หาอัพเกรดเอาเองน้า

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน 211619469

หน้าตาไออี 7 จ้า

วิธีการอัพเกรด เป็น ไออี 7 ค้าบ

download ie7.exe

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 433

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime10/12/2006, 09:15

ขอบคุณมากนะคะ เป็นโปรแกรมที่ไม่เคยเห็น ไม่เคยได้ยินเลยค่ะ (งมโข่งมั่กมาก)

ขอรับ Gomplayer กับ CinemaForge ไปลองใช้ดูหน่อยนะคะ เพราะเซ็งโปรแกรมมากมายที่ทำงานทับซ้อนกันนิดหน่อยแบบที่มีอยู่แล้วล่ะค่ะ แล้วก็โหลดไฟล์จากยูทูปเหมือนกันค่ะ กำลังหาตัวแปลงไฟล์อยู่พอดี แต่ซีมีก็แปลงได้แค่ 2 นาทีแรกเองค่ะ (เป็นรุ่นทดลองใช้อยู่เลย)
LuV_kAzUyA
LuV_kAzUyA

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 432

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime10/12/2006, 20:59

ด้วยคนค่า
โปแกรมทีเอามาฝากวันนี้นะคะ เอาไว้ดูหนังฟังเพลงคะ
เป็นโปแกรมที่ดีมั่กๆตัวหนึ่งเลยละคะ
>>> VLC media player <<<

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Kkao02 มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Kkao02
LuV_kAzUyA
LuV_kAzUyA

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 432

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime10/12/2006, 21:08

อีกอันนะคะ
โปรแกรมสแกนไวรัสค่า
ตัวนี้ดีมากๆๆๆเลยคะ มีแต่คนชอบนะคะ ฆ่าไวรัสตัวใหม่ๆได้ด้วยคะ

>> NOD 32 <<

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Ic218_as มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Ic218_as
+Liz_galz+
หน่วยดูแลกองกำลัง (ลับ)
+Liz_galz+

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 199

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime11/12/2006, 19:48

LuV_kAzUyA เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
อีกอันนะคะ
โปรแกรมสแกนไวรัสค่า
ตัวนี้ดีมากๆๆๆเลยคะ มีแต่คนชอบนะคะ ฆ่าไวรัสตัวใหม่ๆได้ด้วยคะ

>> NOD 32 <<

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Ic218_as มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Ic218_as

ดีๆค่ะ ขอบคุงสำหรับโปรแกรมดีๆมั่กมาย
โปรแกรมนี้โหลดยังงัยอ่ะค่ะ แบบว่ามันมีเยอะมั่กมายเรยอ่ะค่ะ
พอกดเค้าหั้ยใส่รหัสอารัยปรามานนี้อ่ะค่ะ แนะนำหน่อยน่ะคะมาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Ic219_as
หน่วยเฝ้าสังเกตุการณ์

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 126

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime11/12/2006, 21:43

[color=yellowgreen]เหอ ... เหอ มารับ " [color:072e=deepskyblue:072e]ทิปดีๆเพื่อต่ออายุมัน (ลองแล้ว ทำได้จริง) ไปใช้ค่า
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ค่ะ จะเอาไปใช้บริการดูนะค่ะ

เออ ไม่ทราบว่า NOD 32 ตัวนี้ใช้ยังไงค่ะ
เห็นเข้าบอกว่าใช้ดีเหมือนกัน
แต่ปุ่มอะไรมันเยอะแยะมากเลยงงอ่ะ
***มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Kkao14 ***

http://moonchild6857.spaces.live.com
หน่วยเฝ้าสังเกตุการณ์

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 126

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime11/12/2006, 21:56

* * * ขออภัยอย่างสูงกับข้อความข้างบน นะเจ้าค่ะ * * *

พอดีที่บ้าน เจ้าคอมพิวเตอร์มันคงจะกำลังพยายามติดต่อสื่อสาร
กับพวกมนุษย์ต่างดาวนอกโลกอยู่ค่ะ
แล้วดูท่าว่ามันคงจะคุยกันรู้เรื่องเสียด้วย
ภาษาที่มนุษย์ธรรมดาอย่างชาวโลกใช้กัน
มันเลยแปลภาษาให้เสร็จสรรพเลยเจ้าค่ะ

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Kkao10มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Kkao09
http://moonchild6857.spaces.live.com
jin_jin
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 15

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime11/12/2006, 22:21

ขอบคุณมากๆค่ะ

ขอโปรแกรม cinemaforge น่ะค่ะ

แล้วมีโปรแกรม youtubegrabber มาฝากค่ะ

http://download.yousendit.com/A7258FB64477AF7C

ใช้สำหรับโหลดไฟล์มาจากยูทูบค่ะ วิธีก็ง่ายๆ

ก็อปurlมาวางแล้วแกรปก็เสร็จ ไฟล์ที่ได้อยู่ที่โฟล์เดอร์ยูแกรปค่ะ

หรือว่าจะใช้เว็บก้อได้ http://keepvid.com หรือ http://vdo.gumairu.com

จะได้ไฟล์เป็นflvจะดูกับflvplayerก็ได้ โปรแกรมดูรวมกับโปรแกรมข้างบนค่ะ

แต่ส่วนใหญ่เราจะเอาลงแผ่นน่ะ ปกติใช้ imtoo แปลงเป็น mpeg1 แล้วไรท์ลงvcdเอาไว้ดู

แต่ว่าพอแปลงแล้ว เม็กจะเยอะน่ะค่ะ

ส่วนคุณภาพจะขึ้นอยู่กับไฟล์ที่เราเอามาค่ะ
niji_ne
niji_ne

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime12/12/2006, 10:54

วันนี้เอาทิปมาฝากจ้า เชื่อว่าเพื่อนๆคงเคยเจอปัญหา

สแกนไวรัสโปรแกรมสแกนดั๊นนน ลบไม่ได้ซะงั้น

วันนี้เรามีวิธีเขี่ยมันออกจากคอมสุดหวงของเราจ้า

กรณีนี้เข้าใจว่า โทรจันอาจจะอยู่ใน Windows System Restore ซึ่งการทำงานของเจ้า System Restore

จะมีการจัดเก็บสถานะการทำงานในอดีตไว้ในฮาร์ดดิสก์ เวลาที่ระบบมีปัญหา ผู้ใช้จะสามารถเรียกคืนสภาพแวดล้อมของระบบก่อนมีปัญหาได้

เวลาที่ System Restore บันทึกสภาพแวดล้อมการทำงานมันก็จะเก็บไวรัส และโทรจันเข้าไปด้วย และนั่นคือ

ปัญหาที่ทำให้ไม่สามารถกำจัดโทรจันบางตัวออกไปจากระบบได้

สำหรับขั้นตอนการกำจัด จะต้องยกเลิกข้อกำหนดของการเรียกคืนระบบ (Restore point) ออกไปก่อน

โดยคลิกปุ่ม Start เลือกคำสั่ง Control Panel ดับเบิ้ลคลิกบนไอคอน System

คลิกแท็บ System Restore เช็คบ๊อกหน้าข้อความ “Turn off System Restore on all drives.”

คลิกปุ่ม Apply แล้วคลิกปุ่ม OK เสร็จแล้วให้บู๊ตเครื่องคอมพิวเตอร์ขึ้นมาใหม่ คลิกเข้าไปที่แท็บ System Restore

ด้วยขั้นตอนเดิม แล้วยกเลิกเช็คบ๊อกซ์ที่คลิกเลือกไว้ก่อนหน้านี้ คลิกปุ่ม Apply และ OK ตามลำดับ

เสร็จแล้ว สั่งรันซอฟต์แวร์แอนตี้ไวรัสของคุณอีกที คราวนี้โทรจันตัวที่ค้างอยู่ก็น่าจะถูกกำจัดออกไปได้แล้ว
+Liz_galz+
+Liz_galz+

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 199

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime12/12/2006, 20:16

โอ้วขอบคุงน่ะค่ะมีแต่โปรแกรมดีๆทั้งนั้ยเรย
akashiyama
akashiyama

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 239

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime13/12/2006, 14:58

ขอบคุนมากเลย สำหรับโปรแกรมดีๆนะงับ

แต่ก้อไม่สามารถนำไปใช้ได้เพราะว่าตอนนี้ คอมที่บ้าน มานมีปันหา

แต่ถ้าซ่อมมาได่เมื่อไหร่ละก้อ จามาลองใช้ดูนะงับ

แต่ถ้าวคอมที่บ้านเรียบร้อยก้อจาโปรแกรมดีมาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Ic222_as เอามาให้โหลดกานนะงับ
niji_ne
niji_ne

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime17/12/2006, 18:30

เพื่อนๆหลายคนคงเคยคิกันว่า

คอมเราเนี่ยแหละเจ๋งสุดแระ ไม่กล้ามีไวรัสหรือแฮกเกอร์มากร้ำกรายหรอก

เพราะเราป้องกันไว้ดีที่สุด

วันนี้เรามีโปรแกรมสำหรับทดสอบความปลอดภัยสำหรับคอมเราโดยเฉพาะเลย

ว่าที่เราคิดน่ะ มันจริงไม๊ คอมเราจะปลอดภัยจากอันตรายรอบด้านได้แค่ไหน

โปรแกรมตัวนี้มีชื่อว่า PCSECURITYTEST หลักการทำงานคร่าวๆของมันคือ

มันจะจำลองตัวเองเป็นไวรัสแต่ไม่ใช่ไวรัสแค่ทดสอบคอมเราแค่นั้น

แล้วหลังจากนั้นก็จะมดสอบคอมเราไปเรื่อยๆ จนเสร็จ

นั่นล่ะถึงตอนที่เราต้องมาลุ้นกันว่าคอมเราเจ๋งแค่ไหน

ตัวเลขที่เป็นเปอร์เซนต์นั้นบอกได้ว่าคอมเราปลอดภัยจากหัวข้อต่างๆกี่เปอร์เซนต์นั่นเอง

หลังจากนั้นเค้าก็จะมีคำแนะนำให้เราจัดการกับคอมของเราให้ปลอดภัยขึ้นกว่าเดิม

ลองเอาเป็นใช้กันนะ โปรแกรมนี้ดีทีเดียว

http://www.4shared.com/file/7521620/4a45ba2f/pcsecuritytest.html
LuV_kAzUyA
LuV_kAzUyA

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime18/12/2006, 19:03

อ่าๆๆๆ วิธีใช้ NOD 32
ก็คือ ไปเลือกไดร์ฟที่เราจะแสกนนะคะ แล้วก็คลิกขวา
แล้วก็เลือก NOD อะคะ
+Liz_galz+
+Liz_galz+

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime18/12/2006, 19:56

ขอโปรแกรมที่ตัดเอาเฉพาะเพลงมาจากพวกDVD VCD พวกนี้หน่อยน่ะค่ะ ขอบคุงมั่กๆค่ะ
ShiN_JiN

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 65

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime19/12/2006, 17:47

ขอบคุนค่ะ

โหลดไปใช้ล่ะนะค่ะ
niji_ne
niji_ne

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime23/12/2006, 13:27

ช่วงนี้ไม่มีโปรแกรมดีๆมานำเสนอเลย

ทิปก็หายากหาเย็น

เอาเป็นว่าลองใช้โปรแกรมง่ายๆ

ที่ช่วงในการจัดการกับการปิดคอมเราดีกว่า

มันเป็นโปรแกรมตั้งเวลาปิดคอมค่า

เพื่อนๆหลายคนคงเคยเจอปัญหานี้

โหลดไฟล์ไว้ แต่มันน๊านนาน ง่วงก็ง่วง แต่ไม่กล้านอน

เพราะคอมยังไม่ได้ปิด จะเปิดไว้ทั้งๆที่โหลดเสร็จ(แล้วรายังหลับอุตุ)

มันก็เปลืองไฟ แถมยังเสี่ยงต่อการโดนคุณแม่สุดที่รักยำอีก

พล่ามมานาน เชิญคลิกดีกว่าเนอะ

http://www.4shared.com/file/7765516/bd67621c/shutdown.html
aeyplus77
aeyplus77

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 289

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน   มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Icon_minitime26/12/2006, 13:13

ขอบคุณมากเลยค่ะ โปรแกรมเยอะแยะมากมาย
อย่างเรามีไฟล์อันนึงเป้น .rmbv หาโปรแกรมดู
มันตั้งนาน ใช้VLC ก้อดูไม่ได้ ตอนนี้ก้อโหลด
โปรแกรมGOMPLAYER ไปแล้วล่ะ จะได้ดู
ไฟล์นั้นได้ซะที ขอบคุณค่ะ ถ้าใช้ดีจะมาบอกกันนะคะ

ปล.คุณ niji_ne นี่เก่งจัง รู้โปรแกรมเยอะแยะมากมายเลย
มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน Koko3

มาร่วมกันแชร์โปรแกรมกัน
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 2เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : 1, 2  Next