Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เธšเน‰เธฒเธ™เธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า

Go down 
ice
Sa-ii_jin
shaoran
odakiri
selector
Jazzies_Nize
falione_snowland
0kwang0
penguin_555
koyama_kawaii
kame_sennin
plozzie
aoyboy
sassygirl13
TingTongTai
JKDR
Yoshiki_Hayashi
aka_JiNKazuya
g_lunasea
hana_juusu
wakajin
kame_suki
BEARINBLACK
puiz_yuiz
yoru04
RaThia
B.kame
miulein
butabuta
น่ารักคุง
jelly
tomenaki
tsubajin
team
omanishi
pyxy_jk
haruna*saki
nuneto
Keita_Kame
๛๛Riki_Saku๛๛
mejino
*-*nuaum*-*
~MiNoU*KaMe~
NUGZ*
Natty
NijiOnSky
hime
Blue Lady
[N]ash!
FUJIMIYA_RUBY
FUBUKI
error
Dozenki_bow
Marlboro
NaMiiZa
~TsUbA tSuBa~
akira_junno
niji_ne
NeKeyz*
AkaKaMe
simone
hasu=w=
=ZINE=
saruwatari
narita
rabbie
kikki
haruna
maychan
yama_por
akashiyama
ferit
H i k a R i
Qoo~
jantomo
[Y.o.K.u.]
jin_jin
chin
ultrakamejin
moonchild6857
PanCake
MORKS39
killau
Mo-MaY
love_kame
natsu_chan
t_tsuki
KaNajiMe
aki283
yui~chan
akame
ue_black
toki_2yu
ShiN_sh_a
yakitori
Taguchi...P
i_aon
maiangja
mayurakoi
rena
-CK-
sunnie
Yutsuki
nobell
lovelymaru
Daow
kamejunjin
kazujin-*-
luv-kat
aeyplus77
NISSMOO
kame_girl
akanishi
Andrea
kerokitty_lover
maji
HaKuShO
Center...Jin
aito
yayah
purple87
*[P]a[T]*
xiah
LuV_kAzUyA
MiniKamE
นิจจี้
131 posters
เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
sunnie
เจ้าหน้าที่กองกำลัง (ลับ)
sunnie

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 315

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 20:25

หวัดดีค่า มาฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะ [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao04 เราถือว่าเป็นเด็กใหม่ของที่นี่เลย

และก้อเป็นคนนึงๆ ที่เริ่มหลง รัก คัตตุน โดยไม่รู้ตัวไปซะแล้วอ่ะ [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Usagi3

เนื่องจาก ได้ดูละคร เมะ และได้รู้ข่าวของจิน มันทำให้เราเริ่มติดตาม ข่าวคัตตุนมากขึ้น

จนหลังรักพวกเค้าไปซะแล้วอ่า ยังไงมีอะไรก้อแนะนำกันได้นะคะ [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Bbs1_osu
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
-CK-
หน่วยเฝ้าสังเกตุการณ์
-CK-

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 103

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 20:33

โอ้ววว บอร์ดใหม่มาแล้วว ดีใจจังเลยค่ะ

โชคดีที่วันนี้เข้าไปดู เห็นกระทู้ พอดีเลยรีบมาเลย

ตอนแรกยังงงๆว่าบอร์ดยังไม่หายเหรอ นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวซะอีก - -"

คราวนี้พี่นิจจี้มาแบบโหดนิดๆแหะ แต่ก็ดีเหมือนกันค่ะ

บางทีโพสแล้วมีคนบอกว่าขอบคุณ แค่เนี่ย เศร้าเหมือนกันเนอะ

จะพยายามเม้นให้เต็มที่เลย คนโพสจะได้มีกำลังใจหน่อยเนอะ

บอร์ดนี้สีคำอีกแล้วว เห็นตัวหนังสือชัดเจน ที่แน่ๆเฮดบอรืดน่ารักมากค่ะ

จินในเฮดบอร์ดหล่อมากๆเลยอ่า ดูรอยยิ้มสิ กลับมาถ่ายแบบนี้ไวไวน้า

จะพยายามทำตามกฎนะค่ะ ^^
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
rena
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 4

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 20:38

สวัสดีค่ะ เราเป็นเด็กใหม่นะคะ คือ...สำหรับKAT-TUNความจริงก็ชอบมานานแล้วแต่ไม่ค่อยได้เล่นพวกบอร์ดน่ะค่ะ เพิ่งมาเลนเอาหลังๆนี้เอง

ถ้ายังไงก็ช่วยแนนะตักเตือนด้วยแล้วกันค่ะ ถ้าเราเผลอทำอะไรผิดไปด้วยจะรู้หรือไม่รู้ก็ตาม

ขอชมจากใจจริงว่าบอร์ดสวยค่ะ ชอบสีโทนนี้จัง มืดๆ^ ^

เรื่องคอมเมนท์เราอาจจะไม่ได้คอมเมนท์เยอะน่ะค่ะ บางทีก็ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดด้วยซ้ำ แต่โดยส่วนตัวเราจะไปโพสอะไรแบบนั้นแน่นอนค่ะ เพราะก็เคยเจอก็เข้าใจอ่ะค่ะ

สุดท้ายนี้ก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^ ^
mayurakoi
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 38

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 20:46

ตามมารายงานตัวคร่า....[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao02 พร้อมรับครับกฏกติกามารยาทครับผม

ถึงจาย้ายบอร์ดไปสามบ้านแปดบ้าน แต่ mayurakoi ก้อจาติดตามไปทุกที่ เหอ เหอ เหอ (ออกแนวหลอกหลอนยังไงก็ไม่รุ๊)

........ก็รักคัตตูนนี่คะ [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma3 .........
maiangja
maiangja

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 444

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 20:54

เย้..............ดีใจจังเลยค่ะ ขออยู่บ้านใหม่ด้วยคนนะคะ

ดีใจมากเลยค่ะ พอเห็นกระทู้ปุ๊บก้อรีบเข้ามาเลย

ก้อนะ เข้าบ้านทุกวันอ่ะ แต่บ้านล็อกอ่ะค่ะเข้าไม่ได้ฮืออออออ

แต่ในที่สุดก้อได้มาอยู่บ้านใหม่กันเลยนะเนี่ย

อิอิ บ้านใหม่ไฉไลกว่าเก่า สวยค่ะ แต่ก้อยังดูแปลกตาอยู่อ่ะนะ

อย่างนี้ต้องเข้าบ่อย ๆ เนอะ จะได้ชิน 55555555555+

ขอบคุณนะคะสำหรับที่พักพิงหลังใหม่

สัญญาค่ะ สัญญาว่าจะปฏิบัติตามกฎทุกกรณีค่ะ

ฝากตัวอีกรอบนะคะ
i_aon
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม
i_aon

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 49

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 20:54

มาแว้วววว -- ตอนนี้อารมณ์ดีเลยต๊องค่ะ ฮ่าๆๆๆ

สมัครมะกี้ละค่ะ เว็บนี้นี่ โฮสไทยรึเปล่าอ่า..คิดไปเองใช่มั้ยเนี่ย - -*

สารภาพตามตรงนะพี่นิจจี้ อย่าว่ากันนะ..

อ้นชอบที่อินเวอร์ฯมากกว่าล่ะค่ะ มันดูสะดวก แล้วก็เรียบร้อยกว่าสมาย (เรียกงี้นะคะ) สมายดูเหมือนไทยมิค อ้นไม่ถูกกับไทยมิค เหอเหอ (เศร้า)

แต่ไม่เป็นไร !! เพื่ออะคาเมะ(โฟร์เอเวอร์) ศรีทนได้ เงิ้บๆๆ

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Koko3 ฟ้อง (แบบต๊องๆ) ค่ะ !! อีโมไม่ใส่เสื้อผ้า อนาจาร !! เล่นท่าผาดโผนอีกตะหาก ก๊ากกกก (ว่าไปเรื่อย อย่าบ้าตามอ้นเลยนะพี่..- -")

อ่านข้อตกลงไป ทีแรกตกใจ "อะไรนะ..รับ 200 เฮ้ย เห็นอยู่หน้าโฮม 133 แล้วนี่ กรำ รีจิสฯด่วน !!" อ่านต่อมาอีก ก็ไม่มีอะไรมาก.. พูดเหมือนเดิมเนอะคะ เรื่องคอมเม้นท์ เห้อออ (บอกอะไรที่พูดไม่ถูกจริงๆ - -a)

พี่บอกว่าโหดกว่าเดิม ก็นึกว่าจะเป็นบอร์ดปิดรึเปล่าหนอ..แต่ปรากฏว่า เป็นบอร์ดเปิดเหมือนเดิม โอ้..พี่นิจจี้ช่างเป็นหญิงงามเมือง ใจดีแต้ๆเจ้า..

เอาเป็นว่า...........จะพยายามไม่ทำผิดกฏนะค้าบบบบ >_<
http://iaon.exteen.com
Taguchi...P
หน่วยข่าวกรอง
Taguchi...P

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 59

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 21:25

ตอนเเรกที่เห็นหัวข้อ...อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัคร

ไอ้เราก็เเบบว่าเสียวๆอ่ะ

กลัวว่าจะมีกำหนดออกมาประมาณว่า...ภายใน1 เดือนคุณต้องโพสให้ได้ เท่านี้ๆ...อะไรประมาณนี้...เพราะเราเคยเอจมาอ่ะ

เเต่พอได้มาอ่านเเล้วก็นะ....สบายใจหน่อย....มันไม่ใช่อย่างที่เราคิด

........................................... ขอโทษนะ..........................

คือเราอยากจะขอโทษก่อนเป็นลำดับเเรกเลย...เพราะที่บอร์ดเก่าอ่ะ....เราไม่ค่อยได้เข้าเลยอ่ะ....บอร์ดนี้ก็เหมือนกัน

เรายังไม่เเน่ใจเลยว่าจะได้เข้ามากน้อยเเค่ไหน

เรื่องของเรื่องก็เพราะปีนี้เราอยู่ ม.6 เเล้วอ่ะ...ยิ่งช่วงนี้ด้วย อีกไม่นานก็จะจบเเล้ว

เวลาต่างๆที่เคยมากมายก็ลดน้อยลงไปเยอะมากกกกกกกกกกก

จนเราไม่ค่อยมีเวลาได้เข้าบอร์ดเเบบจริงๆจังๆซะเท่าไหร่

เเต่....เราก็ยังอยากที่จะเป็นสมาชิกอ่ะ....หวังว่าเจ้าของบอร์ดจะไม่ว่ากันนะ

ส่วนเรื่องขอตกลงในการเป็นสมาชิก...เราจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดเเล้วกันนะ.....

ถ้าเราทำอะไรไม่ดีไปก็ติได้นะ...เพราะช่วงนี้สมองปั่นป่วนมากกก บ้างครั้งบางคราวอาจจะทำผิดไปโดยไม่รู้ตัว [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma4
yakitori
ผู้กุมความลับ

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 553

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 21:38

ขอรายงานตัวด้วยคนนะค่ะ

ถึงจะช้าแต่ก็ดีกว่าไม่มาจริงมั้ย

555

รับทราบค่ะ
ShiN_sh_a
หน่วยดูแลกองกำลัง (ลับ)
ShiN_sh_a

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 194

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 21:54

อ้ากกก อ้ากกกกก! ดีจัยจางคร่า ได้บ้านใหม่แล้ว โย่
อิแน็ตก้อโง่ตั้งนาน บ้านเก่าตั้งแต่มานเริ่มแป้กอ่ะค่ะ คือแบบว่า ตั้งต่อนที่เข้าไม่ได้ครั้งแรก แล้วพี่ก้อขึ้นว่าย้ายบ้านชั่วคราว กว่าแน็ต จะรู้ก้อโน่น..นะค่ะ แฮ่ะๆ พอทีนี้ ตอนที่ขึ้นไว้ว่าย้ายบ้านถาวร รุ้มะคะ ว่าแน็ตเพิ่งรับรู้วันนี้อ่ะค่ะ คือประมาณว่าพออิแน็ตเข้าบอร์ดปุ้บ ตั้งหน้าตั้งล้อกอิน ภาวนาให้บอร์ดหายแล้วอย่างเดียวจิงๆค่ะ ทัศนีภาพรอบข้าง แน็ตไม่สน ซะง้านนนเลย ยังมีการอุบว่า "ไหนพี่บอกว่าหายแล้วไงล่ะ?"
(ออกแนว โทษstaff ซะง้านน) อ่ะค่ะ ไงๆก้อละ อิ(อาไรดี เรียกตัวเองไม่ถูก)คนนี้
ขอฝากเนื้อฝากตัวใหม่อีกรอบแล้วกานค่า คราวนี้เปลี่ยนยูสแล้ว กร๊ากกก ออกแนวคนรักเปลี่ยน ยูสช้านก้อเปลี่ยน -///- หุหุ (คัยเค้าอยากรับรู้กะแกเรอะ) ที่ผ่านมาก้อเปิ่นบอร์ดไปเยอะ คราวนี้จะทำตัวดีๆว่าง่ายแล้วค่า สวัสดีชาวบอร์ด ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า^^ (อุแหว่ะ น่ารักตายแกน่ะ!)
toki_2yu
toki_2yu

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 53

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: ๆ   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 23:10

อุ๊บอ๊าบบบบ....บอร์ดใหม่ ยูสใหม่ อะไรใหม่

เราก็จะปรุบปรุงตัวคร๊าบ....[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma2

เข้ามาปุ๊บ "อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัคร" ใจชักตุ่มๆต่อมๆกลัวมาก [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma5
ยิ่งเห็นที่ว่ารับ 200 คน ใจชักกลัว ออกไปสมัครก่อนดีป่าวฟ่ะ แต่พี่นิจจี้บอกให้อ่านก่อน...เราก็รีบอ่านให้เสร็จอย่างเร็วรีแล้วก็ปล่อย เฮ้อ...ออกมาอย่างสบายใจ ค่อยยังชั่วหน่อย ค่ะก็อ่านแล้วจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด(สุดความสามารถเจ้าค่ะ)

จากบอร์ดเก่าก็ขอโทษด้วยจริงๆค่ะ เข้ามาสูบรูปอย่างเดียวเลย ไม่ได้เม้นท์ไม่ได้ขอบคุณอะไรเลย...ตรงนั้นก็ขอโทษจริงๆค่ะ ไม่อ้างเหตุผลใดๆ เพราะเราก็ผิดจริงๆ

จากนี้ต่อไปจะเม้นท์จากใจจริงนะเจ้าค่ะ [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma3 ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ
http://kattun-zodiast04.exteen.com
ue_black
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 36

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime8/12/2006, 23:44

หวัดดีค่ะ
หลังจากที่บ้านหลังเก่าเข้าไม่ได้มานาน
เราก้อมาเจอกันที่บ้านหลังใหม่ค่ะ
ดีใจค่ะที่เล่นได้แล้ว.......
เพราะเปิดคอมแล้วต้องเปิดเวปนี้อ่ะไม่งั้นมันเหมือนขาดอ่ะไรไปอ่ะ(พูดจริงนะ)
มีบ้านหลังใหม่แล้วก้อต้องทำตัวใหม่ค่ะ(แน่นอน)
เป็นกำลังใจให้นะคะ
สู้ต่อไป สู้เว้ย55+(เกี่ยวมั้ยอ่ะ)
จ๊วบจ๊วบ[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma3
akame
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 33

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime9/12/2006, 02:36

หวัดดีค่ะ ยินดีด้วยกะบ้านหลังใหม่[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Cat17

เข้าบอร์ดได้ซะที หลังจากเข้าไม่ได้มานาน (พูดยังกะเข้าบ่อยงั้นอะ เหอๆ)

มารายงานตัวแล้วว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะกั๊บ

จะพยายามเข้ามาบ่อยๆ ถ้ารายงานไม่ทับหัวตายไปซะก่อนนะคะ
yui~chan
yui~chan

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 75

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime9/12/2006, 15:58

หวัดดีค่ะ ขอฝากตัวด้วยนะคะ

ตามมาจากบอร์ดเก่า

เห็นด้วยกะที่พี่ๆพูดกันอ่ะค่ะออกแนวเข้าใจค่ะ

เพราะตัวเองก็ไปช่วยเค้าอยู่บอร์ดนึงเลยเข้าใจ

และเราขอสัญญาเลยจะไม่ปั่นกระทู้แค่คำว่าขอบคุณคำเดียวแน่นอน
aki283
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 30

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime9/12/2006, 20:53

รายงานตัวด้วยคนค่ะ
คราวนี้มาในยูสเซอร์ใหม่
บอร์ดใหม่สวยอ่ะ ชอบ
เข้าเรื่องๆ เด๋วโดนหาว่าเม้นไม่เข้ากับกระทู้
เรื่องคอมเม้นก็เข้าใจค่ะ ว่าเป็นเรื่องสำคัญ(มาก)สำหรับคนที่มาทำบอร์ด
เพราะอย่างน้อยก็ต้องการเสียงตอบรับ ปฏิกิริยาโต้ตอบเป็นธรรมดาใช่มั้ยคะ
ถ้าทำไปแล้วไม่มีคนโต้ตอบ จะทำไปเพื่อ?
อย่างน้อยกำลังใจก็เป็นสิ่งที่อยากได้ใช่มั้ยคะ
แต่บางครั้งอ่านเม้นแล้วไม่ถูกใจ
อืออออ ก็เข้าใจค่ะ
เพียงแต่บางครั้งนู๋ว่าคนที่เม้นเค้าก็ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้รู้สึกไม่ดีหรอกนะคะ
อย่างเช่นที่บางคนเม้นว่าขอบคุณค่ะ เฉยๆ
แต่ถ้ามันมาจากใจจริง นู๋ว่ามันก็ไม่น่าจะเลวร้ายมากนะคะ
โอเค เจ้าของกระทู้อาจจะรู้สึกว่า แค่นี้เองเหรอ อุตส่ามาอัพให้ตั้งนาน
ไอ้ความรู้สึกแบบนี้ก็เคยเป็นค่ะ แต่อย่างน้อยมันก็น่าจะดีกว่าไม่โต้ตอบบ้างเลย
และที่ใช้คำว่าสูบ นู๋ว่าเค้าไม่ได้มีเจตนาจะกวน_หรอกค่ะ
อาจจะแค่ให้ฟังดูขำๆ(รึเปล่า) กับคนที่มาทำดีให้เรา ไม่น่าจะมีใครอยากตอบแทนด้วยความกวน_หรอกค่ะ
แน่นอนว่าคนเรามองอะไรไม่เหมือนกัน ชอบอะไร ไม่ชอบอะไรก็แล้วแต่ละคน
ซึ่งก็ไม่มีใครสามารถจะไปรู้ หรือทำให้พอใจได้หมดหรอกค่ะ
และข้อความจากตัวหนังสือมันก็ไม่สามารถสื่ออะไรได้ทั้งหมดนี่นะ
คนอ่านก็อาจตีความแตกต่างกันไป ไม่รู้ว่าคนส่งอารมณ์ไหนกันก็ได้
คนเรามันต่างกัน(เอ่อออ ไม่ได้ว่านะคะ แค่บอกกันดีๆเฉยๆ)
แต่ที่รู้ๆ ท่าทางพี่นิจจี้จะระอากับเรื่องนี้จริงๆ ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วใช่มั้ยคะ
เข้าใจค่ะ ก็จะพยายามทำตัวให้น่ารักค่ะ แต่ไม่ได้มาหวังจะได้สิทธิพิเศษอะไรหรอกค่ะ แค่อยากได้เพื่อนเท่านั้น
และแน่นอนว่า นู๋เป็นประเภทถ้าใครใจดีกับนู๋ นู๋ไม่มีเจตนาจะทำให้เค้าไม่พอใจแน่ๆค่ะ อย่างน้อยก็ต้องให้กำลังใจ และต้องขอบคุณแน่ๆ ถ้าไม่ให้พูดขอบคุณแล้วมันแหม่งๆนะ ส่วนอย่างอื่นจะตามมาทีหลัง
มาชี้แจงตามที่คิดเฉยๆค่ะ ไม่ได้มาโต้แย้งอะไร แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน เมื่อมาที่นี่ก็ต้องทำตามเจ้าบ้าน จริงมั้ยคะ แค่ไม่อยากให้เข้าใจเจตนานู๋ผิด
ที่เม้นทุกคำ เพราะว่าอยากเม้นจริงๆ อยากให้คนที่เราเม้นให้มีกำลังใจทำสิ่งดีๆต่อไปจริงๆ ถ้าไม่มีใจ นู๋ไม่เสียเวลานั่งพิมพ์แน่ๆ
ขอให้ทำบอร์ดดีๆอย่างนี้ต่อไปนะคะ จะเป็นสมาชิกดีดีค่ะ
ปล.พี่นิจจี้คะ ขอบคุณที่ช่วยทำบอร์ดกี้ซึนะคะ ที่นั่นอบอุ่นดี มีเพื่อนเยอะด้วย ส่วนใหญ่ก็เข้าอยู่สอวที่นี่ล่ะค่ะ
KaNajiMe
KaNajiMe

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 100

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime9/12/2006, 22:06

เย้ เย้ ฝากตัวด้วยนะค่ะ

บ้านหลังใหม่งามมากก ชมพูไปหมดเลย ชอบชอบ

สวยกว่าหลังเก่าอะเป๋า แต่ที่ไม่เปลี่ยนก็คือ ยังรักคัตตุนไม่เปลี่ยนเลย

เริ่มต้นสิ่งใหม่ใหม่ ด้วยกันนะค่ะ
t_tsuki
เธœเธนเน‰เธกเธฒเน€เธขเธทเธญเธ™

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime9/12/2006, 22:45

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma5 ...ทำไมสมัครสมาชิกมะได้อ่ะ

ระบบมันไม่รับอ่ะ...[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma5

ต้องทำยังไงเหรอคะ...ใครรู้ช่วยด้วยยยย[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao10
t_tsuki
t_tsuki

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 109

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime9/12/2006, 22:54

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao04 Hahaha!! ทำได้แล้วววว

เมื่อกี้กดรหัสไม่เหมือนกันมันเลยมะด้ายยยย...แหะแหะ[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao03

บ้านหลังใหม่น่ารักมากเลยค่ะ...ถึงว่าบ้านเก่าดูเงียบเหงาจัง

ที่แท้ก็ย้ายมาหลังใหม่กันแล้วนี่เอง[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao02
natsu_chan
natsu_chan

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 226

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime10/12/2006, 16:44

มารายงานตัวงับ

เก็บของใส่กระเป๋า คัตตุนไปไหนเราไปด้วย

ชอบบอร์ดใหม่มากเลยรูปก็สวย...หุ...หุ(เห็นแล้วน้ำลายไหลเมะน่ารักมากมาย)

เรื่องคอมเมนรับทราบคับผม
love_kame
love_kame

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 118

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime10/12/2006, 21:00

มารายงานตัวค่าอิอิ
ย้ายบ้านกันแล้ว ไม่ได้รู้เรื่องเลย
พอดีช่วงนี้หัวจมอยู่กับงานน่ะค่ะ
ขอตามมาเป็นลูกบ้านอีกทีนะคะนางฟ้าทั้งหลาย
ฝากตัวด้วยค่ะ
Mo-MaY
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 43

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime11/12/2006, 13:10

(หัวเราะ)

รู้สึกว่าตัวเองล้าหลังยังไงก็ไม่รู้ค่ะ ที่เพิ่งจะโผล่มาเอาป่านนี้[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao09

พูดถึงเรื่องคอมเม้นท์

บอกตามตรงว่าช่วงเปิดเทอมแบบนี้โมเมคงไม่ค่อยได้เม้นท์ให้เท่าไหร่

เพราะเวลาเข้ามาก็มองผ่านๆ แล้วก็รีบทำงานต่อค่ะ(ถึงว่า...โมเมถึงได้ตกข่าว)[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao06

เอาเป็นว่า โมเมก็คงจะพยายามเต็มที่ในการเม้นท์

ถ้าวันไหนอารมณ์ไม่ดี ก็ต้องขออนุญาตไม่เม้นท์นะคะ

เพราะถ้าเม้นท์ไปก็คงจะไม่จริงใจเท่าไหร่

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันค่ะ

ผิดพลาดประการใด รบกวนพี่ๆช่วยตักเตือนด้วยนะคะ^^

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao02
killau
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 43

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime11/12/2006, 16:50

เย้ๆๆๆๆ ตามมาบ้านใหม่ค่า

อ่านกฏแล้วก็...อื้มมมหนูจะเป็นเด็กดี!!ค่า5555+[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma3

ถึงจะเข้ามาบ้านนี้ไม่นาน แต่ก็รู้ว่าพี่ๆๆเพื่อนๆทุกคนใจดีอ่ะ

ขอบคุณจากใจจริงค่ะ ^^

เราจะอยู่กันอย่างสันติใช่ม้า[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Koko3
อิอิ รับทราบกฏTake Give ค่า จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ
MORKS39
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 5

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime11/12/2006, 18:41

ขอบคุณค่ะ......................

อ้าล้อเล่นๆ อย่าพึ่งโกรธกันซิค้าบบบบบบบบบบบ
ก็อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามา อย่าลบชื่อผมน้า
อ้อนี่ริวคับ
ยังไงก็บ้านใหม่สวยงามๆ

ชื่อบอร์ดก็น่ารักเหมือนสต๊าฟเลย

ขอบคุณที่ทำบอร์ดให้ผมได้พักพิงคับ
PanCake
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 5

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime11/12/2006, 19:10

ถึงจะเข้าไม่บ่อย แต่ก้อจะปฏิบัติตามนะคะ

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kuma1

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 126

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime11/12/2006, 19:56

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao02 สวัสดีค่า ... !!! ( ^_^ )
ขออนุญาติแนะนำต้วนิดนึงละกันนะค่ะ
ชื่อ moonchild6857 ย้ายตามมาจากบ้านหลังเก่าค่ะ
ก็เลยคิดว่าจะเลิกซ่อนต้วจากการเป็นผีบอร์ดดูซักทีอ่ะ

ชอบอ่านฟิคของที่นี่มากเลย แต่ไม่ค่อยได้เม้นเท่าไหร่น่ะ
ขอโทษด้วย เพราะไม่รู้ว่าจะเม้นท์ไรอ่ะ [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao06
ฟิคที่เพื่อน ๆ แต่ง มันสนุกนะแต่เราไม่รู้จะเม้นท์อะไรดีอ่ะ
จากนี้ไปก็จะพยายามเม้นท์นะต๊ะ อาจจะใช้คำสั้นไปบ้าง
ก็ยกโทษให้ด้วยนะค่ะ มือใหม่อ่ะ

ขอฝากตัวด้วยนะค่า [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Kkao08
http://moonchild6857.spaces.live.com
ultrakamejin
หน่วยสอดแนม
หน่วยสอดแนม

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 11

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า   [ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า - Page 2 Icon_minitime11/12/2006, 20:39

มารายงานตัวคร่า
ง่ามาช้าโคตๆอย่าว่ากานน้า
เพิ่งได้เล่นเนตง่าไปเฝ้ายายที่โรงบาลจะอ้วกออกมาเป็นยาละ
เอาเป็นว่ายินดีกับบ้านใหม่นะคะ
จะให้ความร่วมมืออย่างดี
จะทำให้บ้านนี้อบอุ่นด้วยอีกคนนะคะ

[ข้อตกลงระหว่างเรา] อ่านก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจสมัครจ้า
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 2 เธˆเธฒเธ 6เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
 Similar topics
-
» [??รก???] แบบ????อคัต?ุน ?อก???? ??????????~
» [Meeting] ??ยช??อผ?????ับ?ัต???อต?รก?อก???วจ??+ลง???อขอบัต?